Hợp Nhất Group

Module quang SFP

Module quang là gì?

Module quang hay còn được gọi là SFP module, module SFP một thiết bị thu phát kích thước nhỏ có dạng module thế hệ mới. Thiết bị này được thiết kế chuyên để sử dụng cho đầu nối Connector dạng Small Form Factor (SFF) và có khả năng cắm nóng được sử dụng cho cả viễn thông và truyền thông dữ liệu.

Module quang có 2 đầu tách biệt trong đó một đầu của SFP gắn vào các thiết bị như Switch, Router, Media Converter và đầu còn lại được dùng để gắn cáp quang hoặc cáp quang. Module SFP như một giải pháp hoàn hảo, cầu nối giữa các loại thiết bị với nhau. Module quang SFP có thể hỗ trợ truyền tải với khoảng cách lên đến 140km.

Modules SFP 10G Cisco

Phân loại module quang SFP

Việc các thiết bị đầu cuối kết nối là khác nhau dẫn đến việc module quang SFP cũng theo đó mà phân thành nhiều loại tương thích với các chuẩn Single và Multi khác nhau như:

- SFP Module 155M (10/100Mbps), SFP Module 1,25G (1000Mbps) hay SDH (STM-1, STM-4, STM-16).

- Module dùng cho chuẩn cáp quang Singlemode (đơn mode) hay Multimode (đa mode). Module

- Module là loại 1(Single Fiber) sợi quang hoặc 2 sợi quang (Dual Fiber)

Modules SFP 1Gb Cisco GLC-SX-MMD

Công dụng, tính năng của Module SFP

Nói đến công dụng hữu ích của Module quang SFP, trước hết, chúng ta phải kể đến việc mở rộng khả năng cấp nguồn và truyền dữ liệu trong khoảng cách khá xa lên đến 150 m khi kết nối với Cat5e.

Bên cạnh đó, một module quang còn thường đi kèm với chức năng DDM. Đây là một chức năng chẩn đoán đúng đắn, giám sát, cung cấp cho người dùng những thông tin kỹ thuật quan trọng liên quan đến tình trạng các tín hiệu nhận và tín hiệu truyền tải để từ đó những nhân viên kỹ thuật có thể phát hiện và xử lý lỗi phát sinh một cách kịp thời, nhanh chóng.

Modules SFP GNET

Đặc biệt, nhờ công nghệ chuẩn đoán kỹ thuật số có thể giúp cho việc theo dõi nhiệt độ của các SFP Module quang và công suất máy phát.

Thông thường, để số hóa được một giá trị vật chất, đầu ra của từng tham số là một điện áp tương tự hoặc hiện tại từ trở kháng khuếch đại Trans, trình điều khiển laser. Hơn nữa, SFP Module còn cho phép mở rộng khoảng cách kết nối dữ liệu mạng lên tới 120Km.

Modules SFP Cablexa

Hợp Nhất group nhà cung cấp Module quang SFP uy tín chuyên nghiệp tại thị trường Việt Nam với 10 năm thành lập. Hợp Nhất tự hào mang đến các sản phẩm Module quang SFP chính hãng, giá tốt cùng với dịch vụ và giải pháp mạng tối ưu cho khách hàng

  • Module quang SFP cho các văn phòng, các không gian mạng của doanh nghiệp, cho hệ thống mạng Lan gia đình, công sở với chi phí thấp, hiệu quả tối ưu
  • Tư vấn và cung cấp thông tin cùng các dịch vụ kỹ thuật hậu mãi sau bán hàng bên cạnh việc cung cấp các sản phẩm Module quang SFP.
  • Đáp ứng nhu cầu về Module quang SFP của Khách hàng một cách chính xác, cụ thể và kịp thời chi phí tối ưu. Thời gian giao hàng nhanh chóng, chuyên nghiệp.


Liên hệ với chúng tôi để biết thêm chi tiết:

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội.
Điện thoại: 024 35511222 - 024 22255666 - Fax: 024 35510427

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 028 62959899 - 028 62959919 - Fax: 028 62959899
About us: www.hopnhatgroup.com - Email: info@hopnhatgroup.com




HOTLINE HỖ TRỢ

Hotline Hà Nội

Hotline Hồ Chí Minh

BÁO GIÁ SẢN PHẨM
contact@hopnhatgroup.com

 

 Chính sách bán hàng tại Hợp Nhất
Hỗ trợ bán hàng 24/7
Phạm vi giao hàng toàn quốc
Chế độ bảo hành linh hoạt cho từng sản phẩm

 

CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 028 62959899 - 028 62959919

 

Dowload Catalog

 


Câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Dải sản phẩm thiết bị mạng chính hãng tồn kho phong phú đủ chủng loại, Chúng tôi đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách bán hàng linh hoạt và nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng thiết bị mạng, đầy đủ giấy tờ CO,CQ do thiết bị mạng cung cấp. Hợp Nhất luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng. Chúng tôi cam kết hỗ trợ khách hàng tối đa các công cụ kiểm tra hàng giả, hàng nhái để khách hàng tự bảo vệ mình.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Hợp Nhất là nhà phân phối sản phẩm thiết bị mạng chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Hợp Nhất luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.