Hợp Nhất Group

Cáp quang Multimode

Cáp quang Multimode là gì?

Cáp quang Multimode hay còn gọi là cáp quang đa mode loại cáp quang đa năng đương ứng dụng rộng khắp và phổ biến trong các hệ thống mạng  viễn thông hiện nay. 

Sợi dây cáp quang Multimode có đường kính lõi ( tiết diện lõi truyền dẫn ) lớn hơn rất nhiều so với dây cáp quang Singlemode (130 micromet , khoảng từ 6 – 8 lần) và có thể truyền được trên nhiều bước sóng trong lõi.

Dây cáp Multimode hoạt động ở các bước song chuẩn như: 780nm, 850nm và 1330nm. Tuy nhiên, được dùng nhiều hiện nay là các thiết bị ở bước sóng 850nm cho phép truyền tải tín hiểu ở khoảng cách 2km – 5km với tốc độ từ 1Gb – 10Gb sử dụng cho các ứng dụng mạng viễn thông đòi hỏi tốc độ cực mạnh.

Cáp Multimode có đặc điểm nổi bật khác hoàn toàn với cáp Singlemode ở điểm loại cáp này có thể sử dụng ở nhiều môi trường khác nhau như trong nhà và ngoài trời, cũng có thể chôn trực tiếp dưới lòng đất hoặc luồn dưới ống cống.

Cấu tạo của cáp quang Multimode

Vỏ ngoài: Làm từ nhựa HDPE , thành phần phụ gia độ đàn hồi cao bền chắc và rất khó cháy.

Sợi gia cường: Sợi băng thép giúp cáp chịu được sức căng, kéo tốt hơn khi sử dụng làm cáo treo.

Ống băng thép: Làm từ Nhồm rất cứng cáp đảm bảo cáp không bị ảnh hưởng bởi các sức đè nén từ bên ngoài.

Lõi chống nước: Có  tính chống nước cực tốt.

Lõi sợi quang: Được bảo vệ bởi lớp ống đệm lỏng và lớp dung hợp chất làm đầy bảo vệ và cố định cáp không bị chồng chéo.

Phân loại cáp quang Multimode

Cáp quang trên thị trường hiện tại đang có 2 loại chính bao gồm 1 là cáp quang Multimode OM2 và 1 là Multimode OM3 trong đó được sử dụng chủ yếu hơn hẳn vẫn là cáp Multimode OM2.

Một số những loại cáp Multimode OM2 mà có thể kể đến như là:

Cáp quang Multimode 4FO, cáp quang Multimode 8FO, cáp quang Multimode 24FO

Đặc trưng của cáp quang Multimode

- Có thể sử dụng trong tất cả các môi trường khác nhau như : treo, luồn cống, chôn trực tiếp sử dụng ở trong nhà và ngoài trời ( Khuyến cáo nên dùng chôn trực tiếp luồn cống ).

- Cấu tạo 5 lớp chắc chắn, chất liệu cực tốt cho phép chống cháy cực, chịu lực, sức căng, chống thấm nước cực tốt.

- Tốc độ truyền tải cực cao lên đến 10Gb được ứng dụng trong các hệ thống mạnh.

- Dễ dàng uốn cong mà đảm bảo lõi sợi cáp ( sợi quang ) không bị gãy trong quá trình vận chuyển, thi công.

- Hoạt động ở bước sóng 780nm, 850nm đạt tốc độ tốt nhất ở khoảng cách  truyền dẫn 2km - 5km.

- Sử dụng công nghệ chống thấm Drycore ngăn nước và chống thấm hiệu quả với việc kết hợp với các thành phần cũng như cấu tạo.

- Được thiết kế và sản xuất tuân theo tiêu cuẩn IEE P-1222 tiêu chuẩn được cấp phát cho cáp khoảng vượt ADSS. 

Ứng dụng của cáp quang Multimode

Cáp sợi quang Multimode triển khai hệ thống truyền dữ liệu trên nền cáp quang

- Dùng cho các mạng nội bộ trên nền cáp quang dùng trong các doanh nghiệp, nhà máy…

Hợp Nhất group nhà cung cấp Cáp quang Multimode uy tín chuyên nghiệp tại thị trường Việt Nam với 10 năm thành lập. Hợp Nhất tự hào mang đến các sản phẩm Cáp quang Multimode chính hãng, giá tốt cùng với dịch vụ và giải pháp mạng tối ưu cho khách hàng

  • Cáp quang Multimode cho các văn phòng, các không gian mạng của doanh nghiệp, cho hệ thống mạng Lan gia đình, công sở với chi phí thấp, hiệu quả tối ưu
  • Tư vấn và cung cấp thông tin cùng các dịch vụ kỹ thuật hậu mãi sau bán hàng bên cạnh việc cung cấp các sản phẩm Cáp quang Multimode.
  • Đáp ứng nhu cầu về Cáp quang Multimode của Khách hàng một cách chính xác, cụ thể và kịp thời chi phí tối ưu. Thời gian giao hàng nhanh chóng, chuyên nghiệp.

Liên hệ với chúng tôi để biết thêm chi tiết:

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Số 6A Ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, Quận Thanh Xuân, Hà Nội.
Điện thoại: 024 35511222 - 024 22255666 - Fax: 024 35510427

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 028 62959899 - 028 62959919 - Fax: 028 62959899
About us: www.hopnhatgroup.com - Email: info@hopnhatgroup.com




HOTLINE HỖ TRỢ

Hotline Hà Nội

Hotline Hồ Chí Minh

BÁO GIÁ SẢN PHẨM
contact@hopnhatgroup.com

 

 Chính sách bán hàng tại Hợp Nhất
Hỗ trợ bán hàng 24/7
Phạm vi giao hàng toàn quốc
Chế độ bảo hành linh hoạt cho từng sản phẩm

 

CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Số 6A, 12 Ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, Quận Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 028 62959899 - 028 62959919

 

Dowload Catalog