Hợp Nhất Group

Dây cáp quang Singlemode

Cáp quang Singlemode là gì?

Cáp quang Singlemode là một loại cáp quang OM2 trong đó các sợi cáp quang chỉ sử truyền tín hiệu bằng một tia Axial được lan truyền và theo đường thẳng có khoảng cách truyền dẫn xa hơn so với cáp quang Multimode.

Dây cáp quang Singlemode có đường kính lõi chỉ 0,9mm hoạt động ở bước sóng 1310nm và 1550nm được ứng dụng trong hầu hết các hệ thống thiết bị mạng viễn thông của chúng ta hiện nay bởi chất lượng và giá thành hợp lý.

Cáp Singlemode mang đến khả năng mở rộng kết nối giữa các thiết bị khi mà khoảng cách truyền dẫn của chúng có thể lên đến 120Km với tốc độ 1Gb. Đây cũng là điểm khác biệt rất lớn giữa cáp Singlemode và cáp quang Multimode.

Cáp sợi quang Singlemode có cấu tạo linh hoạt sử dụng trong hầu hết các ứng dụng điều kiện môi trường khác nhau.

Cấu tạo của sợi cáp quang Singmode

Phân loại cáp quang Singlemode

 Nếu như cáp quang Multimode có thể sử dụng trong hầu hết các mộ trường thì cáp singlemode OM2 lại được phân tách một cách rất rõ ràng bao gồm:

Cáp quang treo Singlemode: Sử dụng chủ yếu để treo trong nhà hoặc ngoài trời, loại cáp phổ biến là cáp treo Singlemode 2FO, 4FO.

Cáp quang luồn cống Singlemode : Sử dụng chuyên dụng cho các môi trường bên dưới, trong ống cống 

Cáp quang chôn trực tiếp Singlemode : Chôn trực tiếp mà không cần phải sử dụng ống gen hay phụ kiện nào khác để bảo vệ cáp.

Cáp quang tự treo – cáp khoảng vượt Singlemode: Dùng nhiều ở các điều kiện, vị trí địa lý không thuận lợi ở khoảng cách xa, hiểm trở.

Mỗi một dòng đều có các sản phẩm đặc trưng như: 

Cáp quag treo 2FO, cáp quang treo 4FO, cáp quang luồn cống 4FO, cáp quang treo 8FO, cáp quag luồn cống 8FO.

Các loại cáp quang Singlemode phổ biến

Các loại cáp quang Singlemode phổ biến

Ưu điểm của cáp quang Singlemode

- Sử dụng tín hiệu ánh sáng truyền dẫn qua lõi sợi làm bằng thủy tinh nên tín hiệu không bị suy hao, mất mát như cáp điện. 

- Khoảng cách truyền dẫn cực xa lên đến 120Km là giải pháp giúp kết nối liên lạc ở những nơi có địa hình hiểm trở.

- Độ suy hao, tán xạ tín hiệu và khả băng bị đánh cắp thông tin là bằng không.

- Cáp có kích thước nhỏ gọn, khó cháy tiện lợi cho việc di chuyển và trong quá trình thi công lắp đặt.

- Giá thành rẻ, tương thích với phần lớn tiêu chuẩn của các hệ thống thiết bị đang sử dụng hiện nay.

Cáp đang được phân phối bởi Hợp Nhất với đầy đủ giấy tờ CO,CQ, giá thành rẻ nhất trên thị trường.

Hãng sản xuất cáp quang Uy tín

Các hãng sản xuất cáp quang

Hợp Nhất group nhà cung cấp cáp quang Singlemode uy tín chuyên nghiệp tại thị trường Việt Nam với 10 năm thành lập. Hợp Nhất tự hào mang đến các sản phẩm cáp quang Singlemode chính hãng, giá tốt cùng với dịch vụ và giải pháp mạng tối ưu cho khách hàng

  • cáp quang Singlemode cho các văn phòng, các không gian mạng của doanh nghiệp, cho hệ thống mạng Lan gia đình, công sở với chi phí thấp, hiệu quả tối ưu
  • Tư vấn và cung cấp thông tin cùng các dịch vụ kỹ thuật hậu mãi sau bán hàng bên cạnh việc cung cấp các sản phẩm cáp quang Singlemode.
  • Đáp ứng nhu cầu về cáp quang Singlemode của Khách hàng một cách chính xác, cụ thể và kịp thời chi phí tối ưu. Thời gian giao hàng nhanh chóng, chuyên nghiệp.


Liên hệ với chúng tôi để biết thêm chi tiết:

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội.
Điện thoại: 024.35511222 - 024.22255666 - Fax: 024.35510427

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919 - Fax: 028.62959899
About us: www.hopnhatgroup.com - Email: info@hopnhatgroup.com




HOTLINE HỖ TRỢ

Hotline Hà Nội

Hotline Hồ Chí Minh

BÁO GIÁ SẢN PHẨM
contact@hopnhatgroup.com

 

 Chính sách bán hàng tại Hợp Nhất
Hỗ trợ bán hàng 24/7
Phạm vi giao hàng toàn quốc
Chế độ bảo hành linh hoạt cho từng sản phẩm

 

CÔNG TY CP PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ HỢP NHẤT
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội
Điện thoại: 024 22255666 - 024 35511222
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Điện thoại: 02862959899 - 028 62959919

 

Dowload Catalog

 


Câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Dải sản phẩm thiết bị mạng chính hãng tồn kho phong phú đủ chủng loại, Chúng tôi đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách bán hàng linh hoạt và nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng thiết bị mạng, đầy đủ giấy tờ CO,CQ do thiết bị mạng cung cấp. Hợp Nhất luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng. Chúng tôi cam kết hỗ trợ khách hàng tối đa các công cụ kiểm tra hàng giả, hàng nhái để khách hàng tự bảo vệ mình.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Hợp Nhất là nhà phân phối sản phẩm thiết bị mạng chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Hợp Nhất luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.